DUK KAYAN KYAUTATA

Yaya tsawon lokacin da ake ɗaukar siliki na silicone don bushewa?

1. Lokacin mannewa: Tsarin warkarwa na manne silicone yana tasowa daga saman ciki, kuma lokacin bushewa da lokacin bushewa na roba na silicone tare da halaye daban-daban sun bambanta.

Don gyara saman, dole ne a yi kafin silin siliki ya bushe (manne acid, manne tsaka tsaki yakamata ya kasance cikin mintuna 5-10 gabaɗaya, manne bambance-bambancen tsaka tsaki yakamata ya kasance cikin mintuna 30). Idan ana amfani da takardar rabuwar launi don rufe wani yanki, bayan an shafa manne, tabbatar da cire ta kafin a yi fata.

 

2. Lokacin warkewa: Lokacin warkarwa na siliki na siliki yana ƙaruwa tare da haɓaka kauri na haɗin gwiwa. Misali, silin acid mai kauri na 12mm na iya ɗaukar kwanaki 3-4 don ƙarfafawa, amma a cikin kimanin awanni 24, akwai 3mm Layer na waje ya warke.

Ƙarfin kwasfa 20 psi bayan sa'o'i 72 a zafin jiki lokacin da aka haɗa gilashin, ƙarfe ko yawancin bishiyoyi. Idan siliki na siliki ya kasance wani ɓangare ko kuma an rufe shi gaba ɗaya, to, lokacin warkarwa yana ƙayyade ta taurin hatimin. A cikin cikakken wuri marar iska, mai yiwuwa ba zai daskare ba.

Ƙara yawan zafin jiki zai yi laushi mai siliki. Tazarar dake tsakanin karfe-zuwa-karfe saman haɗin gwiwa bai kamata ya wuce 25mm ba. A lokuta daban-daban na haɗin gwiwa, gami da yanayin iska, yakamata a bincika tasirin haɗin kai gabaɗaya kafin a yi amfani da kayan haɗin gwiwa.

 


Lokacin aikawa: Maris 25-2022